Analog Electronics Design & Simulate BJT Circuits on PROTEUS

*#1 Mafi Shahararrun Koyarwar Kan layi a Injiniya* Kuna iya yin rajista yau kuma ku sami bokan daga EasyShiksha &

Analog Electronics Design & Simulate BJT Circuits akan Bayanin PROTEUS

Kafin yin rajista a cikin kwas Ina tsammanin dole ne ku kasance da kyakkyawan ra'ayi game da wutar lantarki na yanzu, semiconductor, diodes, capacitors, da sauransu. Idan ba ku da wani ra'ayi game da shi to zaku iya shiga cikin Ƙirƙirar Zane-zane na Analog: Diode & Capacitor Fundamentals wanda ke magance duk waɗannan ra'ayoyin a cikin zurfi. 

Shin kun san cewa wayoyinku suna da miliyoyin da biliyoyin transistor amma na tabbata ba ku mene ne muhimmancin su ko yadda suke aiki ba?

Don ɗauka ECG daga zuciya, tare da na'urar lantarki za ku buƙaci da'irar sanyaya sigina wanda zai haɓaka siginar gabaɗaya,

A cikin aikace-aikace masu ƙarancin ƙarewa daban-daban, kuna buƙatar sarrafa motar kuma galibi ana yin hakan ta hanyar transistor,

To ƙarawa ana buƙatar amplifier sigina,

A cikin wayowin komai da ruwan ku, akwai ƙofofin dabaru da yawa waɗanda ke kunnawa da kashewa da sauri don aiwatar da wasu ayyuka kuma duk waɗannan abubuwan Transistor ne ke yin su. Don haka ana ba da shawarar wannan kwas ɗin sosai don Biomedical, Electrical, Electronics, Instrumentation, da ɗaliban injiniyan Robotic.

@ Taswirar Hanya:-

1. Muhimmancin Transistor

2. Ma'anar Transistor

3. Nau'in Transistor

4. Fahimtar mahimman abubuwan transistor BJT.

5. Nau'in BJT transistor

6. Me yasa aka fifita NPN akan PNP

7. Me yasa yankin da ake tattarawa ya fi yankin emitter girma?

8. Halayen BJT

9. Menene son zuciya da kuma buƙatar transistor na son zuciya?

10. Daban-daban dabarun son zuciya na transistor

11. Halin kwanciyar hankali

12. Lissafi + Kwaikwayo na da'irori akan software na proteus

13. BJT a matsayin canji

14. BJT a matsayin amplifier

15. 3- Mini ayyuka

 

Bayanin Ilimi

hanya-kulle Lec-1- Gabatarwa hanya-kulle Lec-2-Muhimmanci Ko Aikace-aikacen Transistor hanya-kulle Lec-3-Ma'anar Transistor hanya-kulle Lec-4-Nau'in Transistor hanya-kulle Lec-5-alama da Gina Bjt Transistor hanya-kulle Lec-6-Me yasa Yankin Mai Tarin Yafi Girman Yankin Emitter hanya-kulle Lec-7-Me yasa aka fifita Npn Transistor akan Pnp hanya-kulle Lec-8-Gane Tashoshin Bjt hanya-kulle Lec-9-Tsarin Tsarin Bjt hanya-kulle Lec-10-Fahimtar Ma'anar Transistor A Zurfi hanya-kulle Lec-11-Bambanci Tsakanin Kasa Da Mummunan Mahimmanci A Wajen Zauren Lantarki hanya-kulle Lec-12-Gabatarwa Zuwa Software na Proteus hanya-kulle Lec-13-Gabatarwa Don Shigar Halaye da Fahimtar Harka-1 hanya-kulle Lec-14-Simulating Case-1 Akan Proteus Software Makirci Sakamako Akan Hotuna hanya-kulle Lec-15-Halayen Shigar da Fahimtar Harka-2 hanya-kulle Lec-16-Simulating Case-2 Akan Proteus Software Makirci Sakamako Akan Hotuna hanya-kulle Lec-17-Gabatarwa Don Fitar Halaye da Fahimtar Harka-1 hanya-kulle Lec-18-Simulating Case-1 Akan Proteus Software Makirci Sakamako Akan Hotuna hanya-kulle Lec-19-Fahimta da Kwamfuta Case-2 akan Software na Proteus hanya-kulle Lec-20-Fahimtar Ma'anar Riba na Yanzu hanya-kulle Lec-21-Fahimtar Yadda Bjt Za'a Iya Aiki Aiki A Saturation, Yankewa da Yanki Mai Aiki hanya-kulle Lec-22-Mene Ne Son Zuciya hanya-kulle Lec-23-Fahimtar Ma'anar Layin Load da Q-Point hanya-kulle Lec-24-Me yasa transistors ke son zuciya hanya-kulle Lec-25-Kafaffen Dabarun Biasing hanya-kulle Lec-26-gyara Kafaffen son zuciya hanya-kulle Lec-27-Mai Tattara Don Gina Bia Da Fahimtar Me Yasa Aka Sanshi A Matsayin Ra'ayin Son Kai. hanya-kulle Lec-28-Voltage Divider Bias Technique hanya-kulle Lec-29-Me yasa Aka San Bias Rarraba Wutar Lantarki azaman Keɓewar son kai hanya-kulle Lec-30-Me yasa Akwai Canjin Mataki na 180 Tsakanin Shigarwa da Siginar Fitar Na Bjt hanya-kulle Lec-31-Ma'anar Factor Na Natsuwa hanya-kulle Lec-32-Tsarin Natsuwa Factor hanya-kulle Lec-33-Tsarin Ƙarfafawa don Dabarun Biasing Daban-daban hanya-kulle Lec-34-Lambobi-1 hanya-kulle Lec-35-Lambobi-2 hanya-kulle Lec-36-Lambobi-3 hanya-kulle Lec-37-Nau'in Tushen hanya-kulle Lec-38-Madaidaicin Mahimmanci Kuma Tushen Ƙarfin Wutar Lantarki hanya-kulle Lec-39-Madaidaicin Mahimmanci Kuma Tushen Aiki na Yanzu hanya-kulle Lec-40-Madogararsa masu dogaro hanya-kulle Lec-41-Lambobi - 1 hanya-kulle Lec-42-Lambobi - 2 hanya-kulle Lec-43-Lambobi - 3 hanya-kulle Lec-44-Manyan Ma'auni da ake buƙata don Zana kowane Amplifier hanya-kulle Lec-45-Bjt A matsayin 2-Port Network. hanya-kulle Lec-46-Z-Parameter Ko Buɗaɗɗen Matsala hanya-kulle Lec-47-Y-Parameter Ko Gajeren Matsalolin Shiga hanya-kulle Lec-48-Abcd-Parameter Ko Sigar watsawa hanya-kulle Lec-49-H-Parameter Ko Haɗe-haɗe-Siga hanya-kulle Lec-50-Mene ne Muhimmancin T-Model akan H-Model hanya-kulle Lec-51- Gabatarwa Ga Samfurin R-Pi Da Muhimmancinsa Akan H T-Model hanya-kulle Lec-52-Parameters Sun Shiga Cikin Samfurin R-Pi hanya-kulle Lec-53-Me yasa Aka Haɗa Capacitor Daidai da Juriya na Emitter hanya-kulle Lec-54-Nazari Ce Amplifier hanya-kulle Binciken Lec-55-Dc hanya-kulle Binciken Lec-56-Ac hanya-kulle Lec-57-Mene Ne Aiki Generator Oscilloscope hanya-kulle Lec-58-aiwatar da Aikin Simulating Generator Oscilloscope akan Software na Proteus hanya-kulle Lec-59-Fahimtar Ayyukan Tashoshin Wutar Lantarki Hudu Na Oscilloscope hanya-kulle Lec-60-Yadda ake ƙididdige ƙarfin lantarki da mitar kowane sigina ta amfani da Oscilloscope hanya-kulle Lec-61-Zana Amplifier Ce (Sashe-1) hanya-kulle Lec-62-Zana Amplifier Ce (Sashe-2) hanya-kulle Lec-63-Zana Amplifier Ce (Sashe-3) hanya-kulle Lec-64-Zana Amplifier Ce (Sashe-4) hanya-kulle Lec-65-Zana Amplifier Ce (Sashe-5)

Me kuke Bukata Don Wannan Darasi?

  • Samun dama ga Smart Phone / Computer
  • Kyakkyawan saurin Intanet (Wifi/3G/4G)
  • Kyawawan Ingantattun Wayoyin kunne/Masu magana
  • Asalin Fahimtar Turanci
  • Sadaukarwa & Amincewa don share kowane jarrabawa

Shaidar Daliban Ƙarfafawa

Darussan da suka dace

Easyshiksha badges
Tambayoyin da

Q.Shin kwas ɗin yana kan layi 100%? Shin yana buƙatar kowane azuzuwan layi ma?

Karatun da ke gaba yana kan layi cikakke, don haka babu buƙatar kowane zaman aji na zahiri. Ana iya samun damar yin laccoci da ayyuka kowane lokaci da ko'ina ta hanyar yanar gizo mai wayo ko na'urar hannu.

Q.Yaushe zan iya fara karatun?

Kowa na iya zaɓar kwas ɗin da aka fi so kuma ya fara nan da nan ba tare da wani bata lokaci ba.

Q. Menene kwas da lokutan zama?

Kasancewar wannan shirin kwas ɗin kan layi ne kawai, zaku iya zaɓar koyo a kowane lokaci na rana kuma gwargwadon lokacin da kuke so. Kodayake muna bin ingantaccen tsari da jadawali, muna ba ku shawarar tsarin yau da kullun kuma. Amma a ƙarshe ya dogara da ku, kamar yadda dole ne ku koya.

Q.Me zai faru idan karatuna ya kare?

Idan kun kammala karatun, za ku iya samun damar yin amfani da shi na tsawon rayuwa don tunani a nan gaba ma.

Q.Zan iya zazzage bayanan kula da kayan nazari?

Ee, zaku iya samun dama da saukar da abun cikin kwas ɗin na tsawon lokaci. Kuma ko da samun damar rayuwa zuwa gare shi don wani ƙarin tunani.

Q. Wadanne software/kayan aiki za a buƙaci don kwas ɗin kuma ta yaya zan iya samun su?

Duk software/kayan aikin da kuke buƙata don kwas ɗin za a raba su tare da ku yayin horo a matsayin da lokacin da kuke buƙatar su.

Q. Ina samun takardar shedar a cikin kwafi?

A'a, kawai kwafin takardar shedar ne kawai za a bayar, wanda za'a iya saukewa kuma a buga, idan an buƙata.

Q. Ba zan iya biya ba. Me za a yi yanzu?

Kuna iya ƙoƙarin yin biyan kuɗi ta hanyar wani kati ko asusu (wataƙila aboki ko dangi). Idan matsalar ta ci gaba, yi mana imel a info@easyshiksha.com

Tambaya Me zai yi yanzu?

Saboda wasu kurakuran fasaha, hakan na iya faruwa. A irin wannan yanayin za a tura adadin da aka cire zuwa asusun banki a cikin kwanaki 7-10 na gaba na aiki. A al'ada banki yana ɗaukar wannan lokaci mai yawa don ƙididdige adadin zuwa asusun ku.

Q. Biyan ya yi nasara amma har yanzu yana nuna 'Sayi Yanzu' ko kuma baya nuna wani bidiyo akan dashboard dina? Me zan yi?

A wasu lokuta, ana iya samun ɗan jinkiri a cikin biyan kuɗin ku da ke nuna kan dashboard ɗin ku na EasyShiksha. Koyaya, idan matsalar tana ɗaukar fiye da mintuna 30, da fatan za a sanar da mu ta rubuta mana a info@easyshiksha.com daga ID ɗin imel ɗin ku mai rijista, kuma haɗa hoton sikirin karɓar biyan kuɗi ko tarihin ciniki. Ba da daɗewa ba bayan tabbatarwa daga baya, za mu sabunta matsayin biyan kuɗi.

Q. Menene manufar maida kuɗi?

Idan kun yi rajista, kuma kuna fuskantar kowace matsala ta fasaha to kuna iya neman maidowa. Amma da zarar an samar da takardar shaidar, ba za mu mayar da wannan kuɗin ba.

Q. Zan iya shiga cikin kwas ɗaya kawai?

Ee! Lallai zaka iya. Don fara wannan, kawai danna tsarin sha'awar ku kuma cika cikakkun bayanai don yin rajista. Kuna shirye don koyo, da zarar an biya kuɗi. Don haka, kuna samun takaddun shaida ma.

Ba a jera tambayoyina a sama ba. Ina bukatan karin taimako.

Da fatan a tuntube mu a: info@easyshiksha.com

Kware Gudun: Yanzu Akwai akan Wayar hannu!

Sauke EasyShiksha Mobile Apps daga Android Play Store, Apple App Store, Amazon App Store, da Jio STB.

Kuna son ƙarin koyo game da ayyukan EasyShiksha ko buƙatar taimako?

Ƙungiyarmu koyaushe tana nan don yin haɗin gwiwa da magance duk shakkun ku.

Whatsapp Emel Support