Mafi kyawun Jami'ar Punjab
Kwatanta Aka zaɓa

Bayani Game da Jiha

A jihar Indiya ta arewa mai daraja, Punjab kasa ce mai koguna biyar. An kafa sunan Punjab ne saboda Punj yana nufin biyar kuma aab yana nufin ruwa, wato Beas, Sutlej, Ravi, Chenab da Jhelum. A dabi'ance wadannan koguna sun raba jihar zuwa sassa kamar Majha, Doaba da Malwa. Yanayin yanayi da yanayin abinci mai gina jiki na ƙasar Punjab yana da wadata sosai, wanda ke sa ƙasar ta zama mai albarka don girbi mai kyau da mafi kyawun amfanin gona. Ana ɗaukar wannan jihar a matsayin kwanon abinci na Indiya da girbi don ciyar da Indiya gabaɗaya har ma da samun rara ga ƙasashen duniya ma. Punjab tana da babban birninta, Chandigarh wanda yanki ne na Tarayyar tare da makwabciyar jihar Haryana. Da yake Haryana a baya wani yanki ne na Punjab kuma an sassaka shi. Har zuwa lokacin Shimla babban birnin Punjab ne.

Kara karantawa

al'adun gida

The abinci babba, shahararre da na gargajiya kamar Sarson ka saag, Paratha, Shahi paneer, Dal makhani, Rajma, Chole, Aloo, Chicken karahi, Chicken Tandori, Makki di Roti, Naan, Phulka, butter Naan, Amritsari Kulcha, Puri, Papad, Lassi, Kheer, Rabri has now zama ƙungiyar Punjab.

Kara karantawa

Kamfanoni Masana'antu

Punjab ta sami matsayi sosai ta fuskar kayayyakin more rayuwa kamar hanyoyin layin dogo, sarrafa hanyoyin sufuri, gina gadoji, madatsun ruwa da sauran ayyukan jama'a ma. Har ila yau, jihar tana da mafi sauƙi hanyoyin kafa kasuwanci, don haka masana'antu da masana'antu ke bunkasa a cikin ƙasa. Wasu daga cikin masana'antar Agro-Processing ko tsire-tsire a cikin jihar sune kamar haka:

Kara karantawa

Damar Ilimi da Aiki

Adadin karatun Punjab shine 80%. Kodayake jihar ta riga ta sami mafi kyawun ababen more rayuwa a Indiya, don haka ana iya cewa tsarin ci gaba yana kan hanyar da ta dace. Alamun zamantakewa don samar da rahoto irin wannan. Don tsawaitawa da kuma ci gaba da matsayi iri ɗaya, jihar na buƙatar yin aiki akan waɗannan guraben ilimi da ayyukan yi ga al'umma. Kwarewar da ake buƙata don sanya masu cancantar su sami ilimi a cikin filayen da ke ƙasa ko samar da shirye-shirye don shawo kan duk rashin aikin yi a ɓangaren da ke ƙasa.

Kara karantawa

Tace Nemanka Ta

Cibiyar Dokar Soja (AIL) Punjab

Punjab, India

IIT Ropar Punjab (Cibiyar Fasaha ta Indiya)

ROPAR, , India

Yin Karatu a Government College Ropar, Punjab

Punjab, India

Cibiyar Ilimin Kimiyya ta Indiya & Bincike Mohali, Punjab

Mohali, India

DAV College Jalandhar, Punjab

Jalandhar, India

Chandigarh Engineering College Mohali, Punjab

Mohali, India

Kwalejin Injiniya ta Jami'ar (PU Patiala) Punjab

Patiala, India

Khalsa College Patiala, Punjab

Patiala, India

Cibiyar Nazarin Ci gaba ta Asra Sangrur, Punjab

Sangur, , India

Guru Nanak National College Doraha, Punjab

Ludhiana, , India

Kware Gudun: Yanzu Akwai akan Wayar hannu!

Sauke EasyShiksha Mobile Apps daga Android Play Store, Apple App Store, Amazon App Store, da Jio STB.

Kuna son ƙarin koyo game da ayyukan EasyShiksha ko buƙatar taimako?

Ƙungiyarmu koyaushe tana nan don yin haɗin gwiwa da magance duk shakkun ku.

Whatsapp Emel Support